Wednesday, 2 April 2025

LYRICS: Ìpè náà ń dún kíkan by Evang. Akin Adebayo

 Ipe na n dun kikan is another old gold in the pantheon of Yoruba gospel songs. Ìpè náà ń dún kíkan by Evangelist Akin Adebayo is an '80s baby, and I was sure surprised to hear it today. I was so happy that I took time to write out the lyrics.


Here are the lyrics to Ìpè náà ń dún kíkan - Evang. Akin Adebayo.

Ọ̀rọ̀ ìgbàlà ńmo gbé dé

Ará mí yé, ẹ dìde 

Ó yá ká jọ gbọ́

Ọ̀rọ̀ ìgbàlà mo gbé dé 

Ará mí yé, ẹ dìde

Ó yá ká jọ gbọ́

Ẹ ké s'ẹbí, ẹ ké s'àrà

Ẹ ké sí gbogbo ènìyàn 

Ènìyàn tí ń bẹ l'ẹ̀hìnkùlé

Ẹ bá mi ké sí gbogbo wọn


(instrumental interlude) 


Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ó ń pè ọ́, ẹlẹ́ṣẹ̀ 

Ìpè náà ń dún

Tètè bá Ọlọ́run l'àjà

Ìpè náà ń dún


Jésù dúró lẹ́nu ọ̀nà rẹ 

Ó ń pè ọ, ẹlẹ́ṣẹ̀ ó, ẹlẹ́ṣẹ̀ ó! 

Mí a bọ̀, Olùgbàlà máa ń retí rẹ 


Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ó ń pè ọ́, ẹlẹ́ṣẹ̀ 

Ìpè náà ń dún

Tètè bá Ọlọ́run l'àjà

Ìpè náà ń dún


Jésù ń ké kankan

Jésù ń ké 

Jésù ń ké kankan

Pé ẹlẹ́ṣẹ̀ máa bọ̀

Sá kúrò nínú ẹ̀ṣẹ̀ rẹ 


Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ó ń pè ọ́, ẹlẹ́ṣẹ̀ 

Ìpè náà ń dún

Tètè bá Ọlọ́run l'àjà

Ìpè náà ń dún


Ní àsẹ̀ dídá ayé 

Olúwa dá wa sínú ọgbà ìdẹ̀ra

Ka máà jẹ, ka máà mu 

Ka sì máà gbé láì fòyà 

Àìní ìtẹ́lọ́rùn ènìyàn 

Ló mú wa kùnà ògo Ọlọ́run 


Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ìpè náà ń dún kíkan 

Ìpè náà ń dún

Ó ń pè ọ́, ẹlẹ́ṣẹ̀ 

Ìpè náà ń dún

Tètè bá Ọlọ́run l'àjà

Ìpè náà ń dún


(instrumental interlude) 


Ọ̀nà ìgbàlà míràn kò máà tún sí 

Jésù Kristi lọ̀nà ìyè aráyé gbogbo

Má jẹ́ ń ṣì nà lọ́nà rẹ

Ọlọ́run mi, mo bẹ̀ ọ́


Ọ̀nà ìgbàlà míràn kò máà tún sí 

Jésù Kristi lọ̀nà ìyè aráyé gbogbo

Má jẹ́ ń ṣì nà lọ́nà rẹ

Ọlọ́run mi, mo bẹ̀ ọ́


Máà ṣiṣẹ́ mímọ́

Kí ń lè dé ilé ìyè

Máà ṣiṣẹ́ pípé o

Kí ń lè dé ilé ògo 

Ilé mí ń bẹ lókè 

Ilé mí ń bẹ lókè ọ̀run

Ilé mí ń bẹ lókè 

Ilé mí ń bẹ lókè ọ̀run 

Baba mú mí dé bẹ̀

Ilé mí ń bẹ lókè ọ̀run 


Ìbẹ̀rẹ̀ kìí ṣe oníṣẹ́

Á fí ẹni báà ṣé d'òpin

Wá mú wa ṣe àṣeyege 


Máà ṣiṣẹ́ mímọ́

Kí ń lè dé ilé ìyè

Máà ṣiṣẹ́ pípé o

Kí ń lè dé ilé ògo 

Ilé mí ń bẹ lókè 

Ilé mí ń bẹ lókè ọ̀run


(instrumental interlude)


Jésù fẹ́ràn rẹ 

Ó ń pè ọ, máà bọ̀ o 

Áà ó fẹ́ mí 

Má ṣe kọ ìpè náà, ọmọ Ọlọ́run 

Áà ó fẹ́ mí 

Ẹ wá wo ẹni tó f'ẹ̀mí ẹ̀ lélẹ̀ f'èmi ẹlẹ́ṣẹ̀ 

Áà ó fẹ́ mí 


Ó fẹ́ mí, mo mọ̀ bẹ́ẹ̀ 

Áà ó fẹ́ mí, mo mọ̀ bẹ́ẹ̀

Áà ó fẹ́ mí, mo mọ̀ bẹ́ẹ̀

Ikú oró rẹ̀ o, omi tó yọ ní'ha rẹ̀

Ó tó fún mi!


Gbogbo aráyé mo fẹ́ kẹ mọ̀

Ọ̀nà ìgbàlà míràn kò sì lẹ́yìn ẹ̀jẹ̀ Jésù ó 

Bí ayé àti ọ̀run bá ń kọjá lọ 

Kíun nínú ọ̀rọ̀ rẹ̀ kò le lọ láláí ṣẹ 

Mò ń gbé nínú Ọlọ́run kọrin f'aráyé

Mò ń gbé nínú Ọlọ́run s'ọ̀rọ̀ ìgbàlà f'àwọn ènìyàn 

Ọ̀rọ̀ tí ń gbé inú wúńdíá ṣ'ọlá 

Ó ń gbé inú adélébọ̀ ṣ'ògo

Àtètèkọ́ṣe ni ọ̀rọ̀ tí wà 

Ọ̀rọ̀ ń bẹ pẹ̀lú Ọlọ́run

Baba wá sọ'ra rẹ jáde 

Ojìgìjígí aláṣẹ òtítọ́, aládé mímọ́ 

Ọba tó fàde rera bí aṣọ 

Mo súnmọ́ Ọba níwọ̀n ẹgbẹ̀fà 

Mo bẹ̀rẹ̀ f'ọba níwọ̀n egbèje

Mo tẹríba níwájú baba rere 


Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Ó lè jẹ́ l'óni tàbí l'ọ́la, mi ò mà mọ̀ 

Ó lè jẹ́ l'ọ̀sán tàbí l'alẹ́, mi ò lè sọ

Tó bá dé, tó bá dé, 

Ńg ó f'ayọ̀ pàdé Olúwa mi o

Tó bá dé


Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Ó lè jẹ́ l'óni tàbí l'ọ́la, mi ò mà mọ̀ 

Ó lè jẹ́ l'ọ̀sán tàbí l'alẹ́, mi ò lè sọ

Tó bá dé, tó bá dé, 

Ńg ó f'ayọ̀ pàdé Olúwa mi o

Tó bá dé


Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Ó lè jẹ́ l'óni tàbí l'ọ́la, mi ò mà mọ̀ 

Ó lè jẹ́ l'ọ̀sán tàbí l'alẹ́, mi ò lè sọ

Tó bá dé, tó bá dé, 

Ńg ó f'ayọ̀ pàdé Olúwa mi o

Tó bá dé


Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Ó lè jẹ́ l'óni tàbí l'ọ́la, mi ò mà mọ̀ 

Ó lè jẹ́ l'ọ̀sán tàbí l'alẹ́, mi ò lè sọ

Tó bá dé, tó bá dé, 

Ńg ó f'ayọ̀ pàdé Olúwa mi o

Tó bá dé


Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Dídé Olúwa kù sí dẹ̀dẹ̀, màá ṣọ́nà

Ó lè jẹ́ l'óni tàbí l'ọ́la, mi ò mà mọ̀ 

Ó lè jẹ́ l'ọ̀sán tàbí l'alẹ́, mi ò lè sọ

Tó bá dé, tó bá dé, 

Ńg ó f'ayọ̀ pàdé Olúwa mi o

Tó bá dé


Tí Jésù bá pè ọ́, wá.

Má ṣe fi ìgbàlà rẹ d'ọ̀la

Ó ń dúró o, lẹ́nu ọ̀nà

Ó ń dúró


Tí Jésù bá pè ọ́, wá.

Sáré tete máà bọ̀, ọmọ

Ó ń dúró o, lẹ́nu ọ̀nà

Ó ń dúró


Tí Jésù bá pè ọ́, wá.

Sáré tete o, sáré wá 

Ó ń dúró o, lẹ́nu ọ̀nà

Ó ń dúró


Tí Jésù bá pè ọ́, wá.

Má ṣe kọ ìpè náà

Ó ń dúró o!





No comments:

Post a Comment

l love to read from you.